cdth0806.allgoo.net

Cách đăng ký quảng bá trang web của mình trên trang Google (hot) Pbucket

Để vào diễn đàn bạn có thể truy cập bằng 2 tên miền sau:cdth0806.allgoo.net Hoặc: cdth0806.tk
cdth0806.allgoo.net

Cách đăng ký quảng bá trang web của mình trên trang Google (hot) Pbucket

Để vào diễn đàn bạn có thể truy cập bằng 2 tên miền sau:cdth0806.allgoo.net Hoặc: cdth0806.tk

cdth0806.allgoo.net

Trang ChínhSự kiệnPublicationsGalleryTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập
? .¸¸. • * CHÀO MỪNG ĐỐI VỚI DIỄN ĐÀN CDTH0806 & CHÚC BỎ 1 Diệt TỐT LÀNH VÀ HẠNH PHÚC. * • .¸¸.?
THÔNG BÁO
-------------------------------------------------- ---

-------------------------------------------------- --------------
--------------------------------------------------

Latest topics
» 759MB Bản Ghost All Main Đẹp Mê Hồn(Chạy Cực Kì Nhẹ) Tự Động Nhận Driver
Cách đăng ký quảng bá trang web của mình trên trang Google (hot) IconSat Feb 23, 2013 10:47 am by quangdaotn1905

» anh an oi em hoi nho chut xiu
Cách đăng ký quảng bá trang web của mình trên trang Google (hot) IconFri Feb 22, 2013 10:55 pm by quangdaotn1905

» Đề 37 Quản lý Nhân Sự - Đề thực hành
Cách đăng ký quảng bá trang web của mình trên trang Google (hot) IconWed Nov 07, 2012 8:38 pm by hungne113

» xin dap an de thuc hanh
Cách đăng ký quảng bá trang web của mình trên trang Google (hot) IconWed Nov 07, 2012 8:36 pm by hungne113

» gocsinhvien.easy.vn
Cách đăng ký quảng bá trang web của mình trên trang Google (hot) IconThu Sep 13, 2012 9:33 am by congmanh333

» Quản Lý Siêu Thi Source
Cách đăng ký quảng bá trang web của mình trên trang Google (hot) IconWed Aug 08, 2012 8:40 am by menlang_xet

» Mọi người ơi face của Tuyến nà...!
Cách đăng ký quảng bá trang web của mình trên trang Google (hot) IconSat Jul 28, 2012 3:37 pm by Khóc tình

» Kế hoạch sau chia tay
Cách đăng ký quảng bá trang web của mình trên trang Google (hot) IconWed Jul 25, 2012 7:13 pm by kieuhoawj

» Kiếm Thế Private pro nek......!
Cách đăng ký quảng bá trang web của mình trên trang Google (hot) IconSun Jul 22, 2012 12:41 pm by Robbie

» Tên Các Bạn Trong Giới Mafia !!!
Cách đăng ký quảng bá trang web của mình trên trang Google (hot) IconTue Jun 26, 2012 3:42 pm by Robbie

Đăng Nhập
Tên truy cập:
Mật khẩu:
Đăng nhập tự động mỗi khi truy cập: 
:: Quên mật khẩu
Hổ trợ trực tuyến

Administrator

Hổ trợ Kỹ Thuật
Mr.Hoài

Mode Mr.An

Tư vấn trực tuyến
Mr.Chí
Website liên kết

***(^.^)***
Bình Chọn
Top posters
admin (330)
Cách đăng ký quảng bá trang web của mình trên trang Google (hot) Vote_lcap2Cách đăng ký quảng bá trang web của mình trên trang Google (hot) Voting_bar2Cách đăng ký quảng bá trang web của mình trên trang Google (hot) Vote_rcap2 
hailuamietvuon (275)
Cách đăng ký quảng bá trang web của mình trên trang Google (hot) Vote_lcap2Cách đăng ký quảng bá trang web của mình trên trang Google (hot) Voting_bar2Cách đăng ký quảng bá trang web của mình trên trang Google (hot) Vote_rcap2 
sanyon (271)
Khóc tình (94)
menlang_xet (80)
nhoc_9x_11 (48)
lacthien6290 (47)
thoanbuon (24)
giaduong (20)
kieuhoawj (18)
Lược truy cập
Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search

Share | 

Cách đăng ký quảng bá trang web của mình trên trang Google (hot)

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Cách đăng ký quảng bá trang web của mình trên trang Google (hot) IconThu Aug 04, 2011 8:39 am

hailuamietvuon
hailuamietvuon
** Thiếu uý **
** Thiếu uý **
Cách đăng ký quảng bá trang web của mình trên trang Google (hot) Medal10
Ngày sinh Ngày sinh : 07/03/1990
Tuổi Tuổi : 34

Đăng kí Đăng kí : 12/10/2010
Đến từ Đến từ : Tiền Giang
Tổng số Bài Viết Tổng số Bài Viết : 275
Tài sản $ Tài sản $ : 764
Hâm mộ Hâm mộ : 11

Bài gửiTiêu đề: Cách đăng ký quảng bá trang web của mình trên trang Google (hot)

Hướng dẫn Google Analytics – Đăng ký account

Đây là bài viết thuộc chuyên đề Google Analytics (GA) , hướng dẫn bạn khai thác sử dụng công cụ phân tích web miễn phí, mạnh mẽ Google Analytics của Google. Trong bài viết này tôi sẽ giới thiệu với các bạn cách đăng ký 1 tài khoản GA sau đó sử dụng đoạn code tracking mà GA cung cấp để chèn vào Website WordPress và bắt đầu sử dụng dịch vụ này.

Trước tiên bạn vào địa chỉ google.com/analytics, sau đó chọn Access Analytics.

Cách đăng ký quảng bá trang web của mình trên trang Google (hot) 205__390x135_google-analytics-access-analytics

Điền thông tin Google Account (email + password) của bạn để đăng nhập

Cách đăng ký quảng bá trang web của mình trên trang Google (hot) 196__326x355_google-analytics-account-signin

Nếu bạn đã có tài khoản Google Account hoặc một địa chỉ Gmail bạn có thể sử dụng để đăng nhập tại bước này, hoặc nếu bạn có 1 địa chỉ mail của công ty và công ty bạn đã đang dùng Google Apps làm mail server (bạn có thể truy cập qua Google mail qua địa chỉ mail.tên_công_ty.com) thì bạn cũng có thể dùng email công ty này để đăng nhập vào Google Analytics. Còn nếu bạn không có cả 3 kiểu tài khoản trên thì bạn nhấn vào link Create an account now để tạo 1 tài khoản Google Account mới.

Trong trường hợp này tôi đã có 1 tài khoản gmail là nguyenhuutrong.com@gmail.com nên tôi sẽ dùng địa chỉ email này để đăng nhập.

Sau khi đăng nhập thành công, bạn nhấn Sign Up ở màn hình tiếp theo.

Cách đăng ký quảng bá trang web của mình trên trang Google (hot) 203__484x407_google-analytics-signup

Tại màn hình Analytics: New Account Signup tiếp theo, bạn điền vào các thông tin website mà bạn dự kiến sử dụng dịch vụ GA.

Cách đăng ký quảng bá trang web của mình trên trang Google (hot) 202__692x386_google-analytics-new-account-signup

Sau khi điền xong các thông tin về: website URL, account name, Time zone bạn nhấn Continue để tiếp tục.

Bạn điền thông tin họ tên trong mục Contact Information.

Cách đăng ký quảng bá trang web của mình trên trang Google (hot) 199__654x320_google-analytics-contact-information

Ở màn hình tiếp theo bạn nhấn chọn đồng ý với các điều khoản sử dụng của Google Analytics và nhấn Create New Account để tiếp tục.

Cách đăng ký quảng bá trang web của mình trên trang Google (hot) 197__534x589_google-analytics-agreement

Ở màn hình cuối cùng bạn sẽ được cung cấp 1 đoạn mã lệnh (tracking code), đây là đoạn mã mà Google Analytics sử dụng để phân tích và thống kê thông tin trên website của bạn. Bạn copy đoạn code này và tiến hành bước tiếp theo là cài đặt đoạn code vào website của bạn:

Bạn có thể cài đặt Google Analytics tracking code vào website bằng 2 cách.
Chèn trực tiếp vào file header.php của giao diện (theme) bạn đang sử dụng.

Bạn truy cập vào phần quản trị của Website (Dashboard), sau đó vào mục Appearance \ Editor.

Cách đăng ký quảng bá trang web của mình trên trang Google (hot) 198__166x151_google-analytics-apperance-editor

Trong phần Edit Themes, bạn chọn edit file Header.php, sau đó bạn paste đoạn code của GA vào ngay trước thể đóng </head> trong file này. Bạn chọn Update File khi hoàn thành việc paste code.

Cách đăng ký quảng bá trang web của mình trên trang Google (hot) 200__460x300_google-analytics-insert-tracking-code-to-theme-header
Với một số theme hỗ trợ Google Analytics, như theme Sight mà tôi đang sử dụng, bạn có thẻ copy và paster trực tiếp đoạn tracking code vào phần theme option như hình dưới:

Cách đăng ký quảng bá trang web của mình trên trang Google (hot) 201__661x383_google-analytics-insert-tracking-code-to-theme-option

Chúc mừng bạn đã đăng ký thành công 1 tài khoản Google Analytics và hoàn tất cài đặt đoạn tracking code mà GA cung cấp vào website của bạn, do GA thực hiện thống kê dữ liệu và hiển thị báo cáo theo ngày nên để bạn hãy chờ sang ngày mới để có thể thử nghiệm báo cáo đầu tiên với những thông tin chính xác về số lượng người truy cập, nguồn truy cập, thời gian ghé thăm…. trên website của bạn.

Cách đăng ký quảng bá trang web của mình trên trang Google (hot)

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang